ขอความกรุณาทำมายองเนสคะ

กระดานข่าวCategory: ปัญหาการทำขนมและอาหารขอความกรุณาทำมายองเนสคะ
คุณ อุ้ม Guest asked 12 years ago

ขอรบกวน

สวัสดีคะ เป็นสมาชิกใหม่คะ

ตอนนี้ต้องการจะหารายได้เสริมคะ เลยอยากจะรบกวนให้คุณเจ้าของเว็บ ช่วยแนะนำหน่อยคะ ว่า..จะทำอะไรส่งตามร้านค้าดี ?

ตอนนี้อุ้มเป็นแม่บ้าน เลี้ยงลูกอยู่กับบ้านคะ

แต่ต้องการมีอาชีพเสริมหาเงินไว้ซื้อนมลูก ที่จริงสนใจแซนวิชแฮมนะค่ะ แล้วก็อยากจะทำมายองเนสเองคะ

เพราะคิดว่ามันน่าจะถูกกว่าซื้อเค้า ขอคำแนะนำและวิธีทำหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณคะnice

4 Answers
facebook-profile-picture Staff answered 12 years ago

ตอบค่ะ

เอาสูตรมายองเนสไปก่อนนะจ๊ะ แล้วค่อยคุยกัน

มายองเนส (สูตร 1)

ส่วนผสม

  • ไข่แดง 2 ฟอง
  • เกลือป่น 1 ช้อนชา
  • พริกไทยป่น 1/4 ช้อนชา
  • มัสตาร์ด 1 ช้อนชา
  • น้ำตาลทราย 6 ช้อนโต๊ะ
  • น้ำส้มสายชู หรือ มะนาว 4 ช้อนโต๊ะ
  • น้ำมันพืช 1 ถ้วยตวง

วิธีทำ

  1. ผสมน้ำตาล / เกลือ / น้ำส้มสายชูหรือน้ำมะนาว คนส่วนผสมใช้ละลาย
  2. ตีไข่ให้ขึ้นฟูเล็กน้อย ใส่มัสตาร์ด และน้ำมันพืชลงไป โดยน้ำมันพืชให้ค่อย ๆ ใส่ไปเรื่อง ๆ ทีละ 1/2 ช้อนชา แล้วค่อย ๆ ตี ค่อย ๆ ใส่น้ำมัน พร้อมกับสลับส่วนผสมในข้อที่ 1 ใส่ไปด้วย (คือทำไปพร้อมกันอะค่ะ นึกภาพออกป่าวน้า.. ตีไปด้วยใส่ไปด้วย) สลับกันระว่างส่วนผสมของน้ำมันพืช กับส่วนผสมของน้ำส้มสายชู
  3. ตีตลอดเวลาจนส่วนผสมเข้ากันเป็นเนื้อเดียวกันหรือจนหมด

หากคุณมีเครื่องตีไข่มันจะไม่ยาก แต่หากตีมือต้องทำดีๆนะจ๊ะ ไม่งั้นส่วนผสมแยกตัว / ไม่เข้ากัน เนื้อไม่เนียน
จริง ๆ ถ้าทำขายหรือให้ชัวร์ไปเลย ยอมลงทุนซื้อน้ำสลัด(ที่รสชาติดีดีกว่าค่ะ) แล้วแต่ยี่ห้อ หรือจะใช้น้ำสลัดแทนได้ค่ะvictory

อันนี้คือสูตรน้ำสลัดต่าง ๆ ที่เคยหาไว้ให้นานแล้วค่ะ

https://www.zomzaa.com/board/salad-dressing-recipes/
มีทั้งแบบน้ำข้น – แซนวิช และ น้ำสลัดสำหรับทานกับสลัดผัก ลองดูก่อนhi

facebook-profile-picture Staff answered 12 years ago

ต่อค่ะ

ทีนี้มาคุยกันถึงเรื่องทึ่ถาม
ตอนนี้ต้องการจะหารายได้เสริมคะ เลยอยากจะรบกวนให้คุณเจ้าของเว็บ ช่วยแนะนำหน่อยคะ ว่า..จะทำอะไรส่งตามร้านค้าดีwondering

ตอบ

ต้องถามเหมือนที่เคยตอบให้กับหลาย ๆ คน หลาย ๆ กรณีที่คล้ายแบบนี้ก่อนว่า

1. แถวบ้านคุณมีร้านแบบไหนบ้าง เช่น ร้านกาแฟ (แบบธรรมดาก็ได้นะ ไม่ต้องแบบร้านไฮโซอะ) ร้านขายของชำ หรือ…..
2. แล้วแต่ละร้านเค้าขายอะไร หรือมีอะไรขายอยู่แล้วบ้าง / ราคาเท่าไหร่ ?
3. แล้วลูกค้าที่ซื้อเป็นแบบไหน เช่น
3.1 ร้านกาแฟธรรมดาเหมือนสภากาแฟ(แถวบ้านส้ม) ส่วนใหญ่คนมีอายุจะมานั่งทาน ชอบกินพวกกาแฟ ปาท่องโก๋ / ข้าวเหนียว      3.2 หรือขนมของแห้ง ราคาไม่เกิน 10 บาท
3.3 หรือ ร้านขายของชำแบบเซเว่น แต่ยังไม่มีขนมอะไรนอกจากขนมซอง ๆ หลอกเด็ก
3.4 หรือร้านกาแฟหรูแก้วละ 30 – 40 บ. อัพ ยังไม่มีขนมอะไรเลย นอกจากรับเค้ามา (อย่างร้านกาแฟในมหาลัยที่ส้มทำงาน)

เมื่อได้คำตอบแล้ว ก็จะรู้ว่าของที่จะขายควรอยู่ที่ราคาเท่าไหร่ และมีอะไรที่เค้ามี(ขายอยู่แล้ว) และอะไรที่ไม่มีบ้าง
จากนั้นมาย้อนดูตัวเราก่อน ว่าเราทำอะไรได้บ้าง (ในสิ่งที่ตลาดต้องการ) หากทำไม่ได้ แล้วเราหาได้อะป่าว ?

การหา อาจซื้อขนมเป็นปิ๊บ ๆ มาแบ่งใส่ถุงเล็ก ๆ ขายส่งตามร้านกาแฟตอนเช้า หรือร้านขายของชำ แต่ต้องทำให้แตกต่างนะ เช่นถุงน่ารัก ๆ หรือ ราคาไม่แพงมากนัก (ขึ้นกับตลาดที่วางด้วย อย่างร้านน้ำชา หรือร้านขายของชำ อย่างมากไม่เกิน 10 บาท ค่าวาง 2 บาท เหลือ 8 บาท ต้องคำนวนต้นทุนอีก ว่ากำไรอะป่าว ?)

ข้อดี คือ ไม่เหนื่อย ไม่ยุ่งยาก สำหรับคุณที่ต้องดูแลลูกอะ ถึงเวลาก็ลองแวะไปดูว่าของขายได้อะป่าว ขายหมดไม๊ แต่ต้องเลือกขนมเป็นนะ ขนมต้องแตกต่าง และหลากหลายหน่อย

แต่หากจะทำแซนวิช ก็อย่างที่บอกว่าคุณต้องดูตลาดก่อนว่าจะวางที่ไหน ยังไง ขายหน้าบ้าน ส่งร้าน เพราะของพวกนี้เป็นของเกือบสด ทิ้งไว้นานจะไม่อร่อย และหากเกิดการผิดพลาดขึ้นมา
แซนวิชเยิ้ม (ไม่เสีย) แต่ทิ้งไว้นานหรือทามายองเนสมากไปจะมีผล ยิ่งถ้าคุณฝากขายร้าน(ธรรมดา) เค้าไม่มาจัดของหรือละเอียดกับของ ๆ เรานัก อันนี้เคยมีประสบการณ์มาก่อนno

แซนวิชสำหรับส้ม คิดว่าเหมาะกับการขายเองมากกว่าฝากพวกร้านน้ำชา หรือร้านชำ และต้องดูกลุ่มเป้าหมายด้วยว่าเป็นใคร หากเป็นคนแก่พวกอากง – อาม่า เค้ากินไม่เป็นเค้าก็ไม่ซื้อ แต่ถ้าเป็นวัยรุ่น หรือวัยทำงาน ก็ ok ขายได้ และต้องดูเวลาขายด้วย เช้าจะขายดีกว่าเวลาอื่น victory

คือเวลาขายอยากให้คิดกว้างนิดนึงด้วยอะ ไม่ใช่คิดว่ามันทำง่ายอย่างเดียว เพราะเวลาขายไม่ได้จะได้ไม่เสียความรู้สึก (แม่ค้าทุกคนย่อมตั้งเป้าหมายว่าของเราดีที่สุด และอร่อยที่สุด)hi

facebook-profile-picture Staff answered 12 years ago

แต่ทั้งนี้ก็ไม่อยากให้ท้อ ทั้ง ๆ ที่ยังไม่เริ่ม ถ้าอยากทำให้ลองทำดูก่อน แต่อย่าทำมากนัก
หากทำแล้ว ok ไปได้ ก็จะได้จับจุดถูกvictory

อยากบอกว่าตัวเองเคยทำมาก่อน นำประสบการณ์เก่ามาเล่าให้ฟัง
ตอนแรกทำแซนวิชทูน่า / เต้าหู้นมสด / เยลลี่ และขนมแบ่งขาย ฝากขายตอนเช้าที่หน้าโรงเรียนที่หนึ่งในจ. เพชรบุรี

  • สิ่งที่ขายดีที่สุด คือ เยลลี่ / ขนมแบ่งขาย เพราะเป้าหมายของเด็ก คือ ขนมกินเล่น ไม่ใช่แซนวิช (เนื่องจากเค้าทานข้าวมาจากบ้านแล้ว) หลัง ๆ จึงลดปริมาณแซนวิชลง และเพิ่มเยลลี่ กับขนมอื่น ๆ แทน
  • ส่วนโรงเรียนที่ 2 (ข้างที่ทำงาน) ส้มไม่ส่งแซนวิชเลยเพราะโรงเรียนเป็นโรงเรียนเด็กประถม ส้มส่งเยลลี่อย่างเดียว ครั้งละ 10 – 20 ไม้ ก็ ok แล้ว
  • ส่วนแซนวิชที่เหลือ เช้าฝากขายโรงเรียนที่หนึ่ง ร้านเค้าจะขายตั้งแต่ 05.30 – 10.00 พอเค้าเก็บร้าน ของที่เหลือส้มนำมาขายต่อที่สำนักงาน เพราะเป็นของสด ไม่ควรเก็บไว้นานของจะเยิ้มไม่น่ากิน เยลลี่กับเต้าหู้นมสดเก็บได้

หลัง ๆ ส้มจะไม่ส่งแซนวิชแล้วจะรับทำตามสั่งเท่านั้น หากเค้าสั่งก็จะทำ แต่อย่างอื่นเหมือนเดิม

เยลลี่คืออะไร ? เยลลี่นั้นนำจะซื้อเยลลี่เคลือบน้ำตาล เป็นถุง ๆ นำมาเสียบไม้ขาย ไม้นึง 3 – 5 ชิ้น เสียบสลับสี จากนั้นนำมาใส่ถุงแก้ว แล้วรัดด้วยลวดสี ๆ นำจะออกมาดูดี น่าทาน ส่งไม้ละ 4 บาท เค้าขาย 5 บาท ง่าย เร็ว และกำไรดีค่ะ ดีจนคนขายเค้าอยากทำเองไม่อยากรับของเราเลยละhi


จริง ๆ ก็ไม่รู้จะแนะนำอะไรอะ เพราะข้อมูลคุณน้อยมาก คือจับจุดไม่ถูกว่าต้องการให้ช่วยอะไร (นอกจากสูตรมายองเนส)
เพราะไม่ทราบอะไรเกี่ยวกับคุณเลย หมายถึงเรื่องงานนะ ไม่ใช่เรื่องครอบครัว เช่น ทำอะไรได้บ้าง หรือมีอุปกรณ์อะไรบ้าง หรืออยากให้แนะนำขนมแบบไม่ต้องอบ อะไรทำนองนี้ คือเวลาคนอื่นที่เคยถามเค้าจะถามแคบกว่านี้ เช่น ช่วยแนะนำสูตรโดนัทจะทำขายหารายได้ หรือแนะนำสูตรน้ำปั่น เป็นต้น

คำถามคุณค่อนข้างกว้าง(มาก ๆ ) เลยแนะนำได้แค่นี้ จริง ๆ ไม่ต้องใช้ว่าขอความกรุณาก็ได้ เพราะเวปนี้อยู่กันแบบพี่ ๆ น้อง ๆ ไม่ทราบว่าพอจะมีประโยชน์หรือป่าวนะเนี่ย หากสงสัยหรือต้องการข้อมูลเพิ่ม ก็ถามมานะจ๊ะhi

คุณ อุ้ม Guest asked 12 years ago

จากคุณอุ้ม

มาแล้ววว

แถวบ้านอุ้มมีแต่ร้านชำคะ
แล้วเค้าก็ขายพวกขนมห่อและพวกขนมปังราคาย่อมเยาว์ ห่อละ5บาทคะ
(ขนมปังที่แข็งๆรสชาติธรรมดามากๆเน้นหนักท้องคะ)

หลังจากอ่านข้อความคุณส้มซ่าแล้ว
ตอนนี้อุ้มสนใจ..ขนมปี๊บแบ่งใส่ถุงกับเยลลี่คะ
อีกอย่างที่สนใจคือ..เต้าหู้นมสด (สูตรเพชรบุรีคะ)
ตอนนี้ที่อยากจะทราบคือ..เต้าหู้นมสดนี่ต้นทุนสูงมั้ยค่ะะwondering

ระหว่างนมพลาสเจอไรส์กับนมสด(ที่ขายเป็นกิโล) แบบไหนทำออกมาแล้วรสชาติจะดีกว่ากันค่ะ
ที่สำคัญคือกำไรคะ(ดีรึป่าวค่ะ) แหะๆgiggle

กระดานข่าวCategory: ปัญหาการทำขนมและอาหารขอความกรุณาทำมายองเนสคะ